Gia tăng tỷ lệ bao phủ bảo hiểm y tế - Vì sức khỏe nhân dân
Bảo hiểm y tế được coi là tấm thẻ vàng bảo vệ sức khỏe của nhân dân, đặc biệt với người dân tại các địa phương còn nhiều khó khăn, vùng sâu vùng xa, việc được tham gia bảo hiểm y tế đã đem lại đầy đủ quyền lợi khám chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe, từ đó rút ngắn khoảng cách vùng miền, tạo điều kiện phát triển kinh tế xã hội. Để thực hiện thành công mục tiêu đảm bảo tỷ lệ bao phủ bảo hiểm y tế trong toàn tỉnh năm 2023 đạt 95% theo chỉ tiêu UBND tỉnh giao, thời gian qua các cấp chính quyền, ngành chức năng trên địa bàn tỉnh đã thực hiện nhiều giải pháp đồng bộ, nỗ lực gia tăng tỷ lệ bao phủ bảo hiểm y tế .