TP Sông Công cơ bản đáp ứng các tiêu chuẩn đô thị loại II
Nhằm hiện thực hóa Nghị quyết số 04 của BTV Tỉnh ủy về việc xây dựng và phát triển TP Sông Công trở thành đô thị loại II, thời gian qua, TP Sông Công đã huy động sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị, sự đồng thuận của nhân dân, để hoàn thiện các tiêu chí Đô thị loại II. Đây cũng là nội dung sẽ được đưa ra thảo luận, cho ý kiến tại kỳ họp thứ 11 ( kỳ họp chuyên đề) HĐND tỉnh Thái Nguyên sắp diễn ra.