Hội nghị Hội đồng điều phối vùng Trung du và miền núi phía bắc
Chiều 1/12 tại Trung tâm đổi mới sáng tạo quốc gia, Bộ Kế hoạch và đầu tư tổ chức Hội nghị lần thứ hai Hội đồng điều phối vùng Trung du và miền núi phía bắc với chủ đề “Quy hoạch vùng trung du và miền núi phía Bắc thời kỳ 2021-2030, tầm nhìn đến năm 2050”. Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư Nguyễn Chí Dũng, Phó Chủ tịch Thường trực Hội đồng chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có lãnh đạo các bộ, ngành Trung ương và 14 tỉnh trong khu vực. Đồng chí Trịnh Việt Hùng, Ủy viên dự khuyết BCH Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh Thái Nguyên cùng lãnh đạo các sở, ngành liên quan dự hội nghị.