Tiếp tục chương trình xúc tiến đầu tư, thương mại và hợp tác quốc tế tại Hoa Kỳ, sáng 15/11 (tức ngày 16/11 giờ Việt Nam), Đoàn công tác tỉnh Thái Nguyên do đồng chí Trịnh Việt Hùng, Ủy viên dự khuyết BCH Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh làm Trưởng Đoàn đã có buổi gặp gỡ, trao đổi và kết nối hợp tác đầu tư với Phòng Thương mại San Francisco, Hoa Kỳ. Tham gia buổi gặp mặt có đồng chí Phạm Tấn Công, Chủ tịch Liên đoàn Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI); đồng chí Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo tỉnh Long An; thành viên Đoàn công tác của hai tỉnh Thái Nguyên và Long An cùng một số doanh nghiệp tham gia Đoàn. Tiếp và làm việc với Đoàn, có ông Rodney Fong, Chủ tịch Phòng Thương mại San Francisco và các thành phần liên quan.