Chiều ngày 12/4, Đoàn công tác số 6 với trên 200 đại biểu của Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam, đại biểu các địa phương, cơ quan, đơn vị, danh nghiệp, phóng viên, văn nghệ sĩ trong cả nước do Đại tá Phạm Minh Tuấn, Phó Tham mưu trưởng Quân chủng Hải quân làm trưởng đoàn đã về đến Quân Cảng Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa kết thúc tốt đẹp chuyến đi thăm, động viên quân và dân trên quần đảo Trường Sa và nhà giàn DK-I. Tham gia hải trình lần này đoàn đại biểu tỉnh Thái Nguyên có đồng chí Trịnh Việt Hùng, Ủy viên Dự khuyết BCH Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; đồng chí Vũ Duy Hoàng, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy cùng 28 đại biểu đến từ các cơ quan, đơn vị, địa phương trong tỉnh.