Nhân dịp đầu Xuân Giáp Thìn 2024, ngày 16/2 (tức mùng 7 tháng Giêng âm lịch), Đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm, động viên cán bộ, công nhân viên, người lao động của Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) chi nhánh tỉnh Thái Nguyên; Công ty Cổ phần Đầu tư xây dựng và Khai thác khoáng sản Thăng Long; Công ty Cổ phần Đầu tư và Thương mại TNG. Tham dự cùng đoàn có đồng chí Đặng Xuân Trường, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; đồng chí Mai Thị Thúy Nga, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ban, ngành của tỉnh.