Đồng Hỷ: Nỗ lực về đích nông thôn mới
Sau hơn 10 năm thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia về xây dựng nông thôn mới, bộ mặt nông thôn huyện Đồng Hỷ đã có sự thay đổi rõ nét. Kết cấu hạ tầng được đầu tư nâng cấp, kinh tế phát triển khá. Để hoàn thành mục tiêu huyện nông thôn mới, chính quyền và người dân Đồng Hỷ đang tiếp tục nỗ lực hoàn thành các tiêu chí, xây dựng chương trình, kế hoạch với lộ trình phù hợp. Bên cạnh nỗ lực đưa các xã còn lại về đích nông thôn mới, huyện còn triển khai kế hoạch nâng cao chất lượng các tiêu chí nông thôn mới ở những địa phương đã về đích.