Ngày 23/5, Đoàn công tác của Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam do đồng chí Nguyễn Thị Minh Hương, Phó Chủ tịch Hội LHPN Việt Nam làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc kiểm tra chuyên đề “Đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ toàn quốc lần thứ 13; kiểm tra, giám sát hỗ trợ thực hiện Dự án 8; thực hiện bình đẳng giới và giải quyết các vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em” trong Chương trình Mục tiêu Quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi trên địa bàn tỉnh. Tham dự hội nghị có đồng chí Phạm Hoàng Sơn, Phó Bí thư Thường trực tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, đồng chí Phạm Thái Hanh, Ủy viên BTV, Trưởng ban Dân vận tỉnh ủy, đồng chí Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đại diện các sở, ban, ngành liên quan.