Lễ hội thơ Nguyên tiêu Thái Nguyên năm 2024
Tối 24/2 (ngày 15 tháng Giêng), tại Không gian văn hóa trưng bày ngoài trời của Bảo tàng Văn hóa các dân tộc Việt Nam, Hội Văn học nghệ thuật tỉnh phối hợp với Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch cùng các đơn vị nghệ thuật trên địa bàn tổ chức Lễ hội Thơ Nguyên tiêu Thái Nguyên năm 2024 mang chủ đề “Tiếng ca người Việt Bắc”. Dự chương tình có đồng chí Vũ Duy Hoàng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; đồng chí Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.