Phát huy giá trị lịch sử Đền Cột Cờ, phường Trưng Vương, TP Thái Nguyên
Ngày 28/1, thành phố Thái Nguyên long trọng tổ chức Lễ khánh thành Dự án tu bổ, tôn tạo Di tích lịch sử Đền Cột Cờ, phường Trưng Vương. Dự buổi lễ có đồng chí Hoàng Văn Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; đồng chí Mai Thị Thúy Nga, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Lê Quang Tiến, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Đại tá Bùi Đức Hải, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh; cùng lãnh đạo các sở, ngành và thành phố Thái Nguyên.