Khởi công dự án tu bổ chùa Hương Ấp (Vạn Xuân Tự)
Sau thời gian tích cực chuẩn bị, sáng 02/11, UBND tỉnh Thái Nguyên phối hợp với Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam tổ chức Lễ khởi công Dự án tu bổ di tích lịch sử Quốc gia chùa Hương Ấp (tức Vạn Xuân tự), thuộc khu di tích Lý Nam Đế, phường Tiên Phong, thành phố Phổ Yên. Công trình được đầu tư xây dựng bằng nguồn kinh phí xã hội hóa. Dự buổi lễ có Thượng tướng Trần Quốc Tỏ, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Thứ trưởng Bộ Công an; đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Thái Nguyên; đồng chí Trịnh Việt Hùng, Ủy viên dự khuyết BCH Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; đồng chí Phạm Hoàng Sơn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Hội đồng Dân tộc của Quốc hội, Ban Tôn giáo Chính phủ; các đồng chí trong BTV Tỉnh ủy, BCH Đảng bộ, nguyên lãnh đạo tỉnh Thái Nguyên. Đoàn đại biểu Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam đứng đầu là Hòa thượng Thích Thanh Dũng, Phó pháp chủ kiêm chánh thư ký Hội Đồng Chứng Minh Trung ương Giáo hội phật giáo Việt Nam; cùng hàng ngàn tăng ni, phật tử trong nước và các chư tôn đức giáo phẩm là đại biểu dự lễ.