Ngày 22/11, Ban chỉ đạo phòng chống tham nhũng, tiêu cực tỉnh (BCĐ PCTNTC ) đã tổ chức Hội nghị tập huấn công tác phòng chống tham nhũng, tiêu cực trong lĩnh vực đấu giá, đấu thầu, quản lý đất đai, tài nguyên khoáng sản, tài sản công. Hội nghị được trực tuyến từ cấp tỉnh đến 9 điểm cầu cấp huyện. Dự hội nghị tại điểm cầu Tỉnh ủy có đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Uỷ viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh uỷ, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh, trưởng BCĐ PCTN tiêu cực tỉnh; đồng chí Trịnh Việt Hùng, Uỷ viên dự khuyết BCH Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; đồng chí Phạm Hoàng Sơn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh, các đồng chí Uỷ viên BTV Tỉnh uỷ, thành viên BCĐ PCTN tiêu cực tỉnh, lãnh đạo HĐND, UBND tỉnh, đoàn ĐBQH tỉnh, lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể và các địa phương trong tỉnh.