Nhằm giới thiệu, quảng bá về vùng đất, con người, tiềm năng, thế mạnh, các sản phẩm du lịch độc đáo, hấp dẫn; qua đó tăng cường xúc tiến, thu hút đầu tư, hợp tác phát triển du lịch, góp phần tăng lượng khách du lịch đến Thái Nguyên. Trong khuôn khổ “Hội chợ Du lịch Quốc tế Việt Nam - VITM Hà Nội 2024”, chiều ngày 11/4, tại Nhà khách Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam, Ban Chỉ đạo phát triển du lịch tỉnh Thái Nguyên đã tổ chức Hội nghị xúc tiến quảng bá du lịch tỉnh Thái Nguyên năm 2024 tại Hà Nội.