Sau gần hai ngày diễn ra với nhiều hoạt động, tối 19/11, tại Trung tâm Văn hóa nghệ thuật tỉnh Thái Nguyên, Ban Tổ chức “Hội thi tìm hiểu pháp luật về lĩnh vực công tác dân tộc khu vực Đông Bắc năm 2023” đã tổ chức Lễ tổng kết hội thi. Năm đầu tiên tổ chức, hội thi nhằm góp phần nâng cao nhận thức và ý thức thượng tôn pháp luật, cũng như hiểu biết về lĩnh vực công tác dân tộc; tinh thần trách nhiệm của cán bộ, công chức, nhân dân vùng dân tộc thiểu số và miền núi trong việc nghiên cứu, học tập và chấp hành pháp luật nói chung, chính sách, pháp luật về lĩnh vực công tác dân tộc nói riêng. Dự lễ tổng kết hội thi có đồng chí Y Thông, Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc; đồng chí Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thái Nguyên; đại diện lãnh đạo các Ban, ngành Trung ương và địa phương, cùng hơn 160 thí sinh của 8 đội thi: Thái Nguyên, Cao Bằng, Bắc Kạn, Quảng Ninh, Lạng Sơn, Tuyên Quang, Bắc Giang, Hà Nội.