Đẩy nhanh tiến độ tiêm vắc xin Covid-19
Trước tình hình các dịch bệnh truyền nhiễm có diễn biến phức tạp, dịch sốt xuất huyết, cúm A vẫn đang hoành hành, nguy cơ dịch đậu mùa khỉ, viêm gan không rõ nguyên nhân có nhiều khả năng xâm nhập vào nước ta, các ca nhiễm Covid-19 có dấu hiệu tăng mạnh trở lại trong thời gian gần đây, với sự xuất hiện nhiều biến chủng mới có khả năng kháng lại vắc xin. Bên cạnh đó, tiến độ tiêm vắc xin phòng Covid-19 tại nhiều địa phương không đạt, đặc biệt tỷ lệ tiêm mũi 3, mũi 4 và tiêm cho trẻ từ 5 đến dưới 12 tuổi đạt thấp, Bộ Y tế đã tổ chức hội nghị trực tuyến với 63 tỉnh thành trên cả nước nhằm đánh giá tình hình dịch bệnh, đẩy nhanh tiến độ tiêm vắc xin, khắc phục những khó khăn tồn tại trong công tác tiêm chủng, đưa ra các giải pháp thực hiện có hiệu quả công tác phòng chống dịch trong thời gian tới.
Nội dung chi tiết sẽ có trong chương trình Thời sự 19h45 ngày 2/8 trên kênh TN1 Đài PT-TH Thái Nguyên.