Sáng ngày 19/11, tại Trung tâm Văn hóa nghệ thuật tỉnh Thái Nguyên, “Hội thi Tìm hiểu pháp luật về lĩnh vực công tác dân tộc khu vực Đông Bắc năm 2023” đã chính thức khai mạc. Năm nay là năm đầu tiên Ủy ban Dân tộc tổ chức hội thi, nhằm nâng cao nhận thức, hiểu biết về công tác dân tộc, tinh thần trách nhiệm của cán bộ, công chức, nhân dân vùng dân tộc thiểu số và miền núi trong nghiên cứu, học tập và chấp hành pháp luật về công tác dân tộc. Dự lễ khai mạc hội thi có đồng chí Y Thông, Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc; đồng chí Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các ban, ngành Trung ương và địa phương cùng hơn 160 thí sinh của 8 đội thi: Thái Nguyên, Cao Bằng, Bắc Kạn, Quảng Ninh, Lạng Sơn, Tuyên Quang, Bắc Giang, Hà Nội.