Giữ vững mối quan hệ “máu - thịt” giữa Đảng, Nhà nước với nhân dân
Tại Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Thái Nguyên lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2024-2029, đồng chí Đỗ Văn Chiến, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam đã có bài phát biểu quan trọng chỉ đạo đại hội. Đồng chí ghi nhận, đánh giá cao kết quả hoạt động của MTTQ tỉnh Thái Nguyên trong nhiệm kỳ qua đã góp phần cùng cấp ủy, chính quyền, lực lượng vũ trang và nhân dân các dân tộc trong tỉnh phấn đấu đạt được kết quả quan trọng, toàn diện. Chính trị ổn định, kinh tế - xã hội phát triển, quốc phòng - an ninh được củng cố và tăng cường, xây dựng Đảng và hệ thống chính trị vững mạnh, công tác đấu tranh phòng chống tham nhũng, tiêu cực đạt kết quả toàn diện, truyền thống, sức mạnh của khối đại đoàn kết toàn tỉnh được phát huy mạnh mẽ.