Nhắc đến Trường Sa, ai cũng nghĩ nơi đây chỉ có cát trắng, san hô, khí hậu gió biển mặn mòi, khắc nghiệt. Ngày trước, rau xanh là “đặc sản” của đảo vì khan hiếm, khó trồng. Nhưng giờ đây, hầu hết các đảo đều trồng được rau tươi tốt với đủ loại, giúp cải thiện đáng kể bữa ăn cho quân dân trên đảo. Có được thành quả này phải kể đến nỗ lực vượt khó vươn lên của các thế hệ cán bộ, chiến sĩ và người dân trên quần đảo Trường Sa.