Thành phố Phổ Yên làm việc với đoàn công tác của huyện Tam Nông, tỉnh Phú Thọ
Toàn cảnh buổi làm việc |
Tại buổi làm việc, lãnh đạo thành phố Phổ Yên đã thông tin tới đoàn công tác về tình hình phát triển kinh tế - xã hội của thành phố trong thời gian qua. Theo đó, hiện Phổ Yên đang duy trì tốc độ tăng trưởng kinh tế nhanh, bền vững ở mức trên 25%; Thu nhập bình quân đầu người đạt trên 100 triệu đồng/người/năm; Năm 2024 thành phố Phổ Yên quyết tâm hoàn thành vượt mức toàn diện các nhiệm vụ chính trị, xây dựng thành phố thông minh, hiện đại và hội nhập, xây dựng Phổ Yên trở thành đô thị loại II trước năm 2025 và cơ bản đạt các tiêu chí đô thị loại I trước năm 2030.
Tại chương trình làm việc, lãnh đạo Huyện Tam Nông cũng đã thông tin nhanh một số kết quả nổi bật trên các lĩnh vực của huyện trong năm 2023.
Trước đó, Đoàn đại biểu của hai địa phương đã tới dâng hương tưởng niệm Vua Lý Nam Đế tại Khu di tích lịch sử Quốc gia Lý Nam Đế và đến thăm một số công trình dự án trọng điểm của thành phố./.