[Photo] Dấu ấn hành trình phim truyện "915"
Đoàn làm phim "915" với ekip lên tới hàng trăm người và đội ngũ diễn viên cũng đông đảo như vậy, đã làm sôi động không khí ở những địa phương được chọn làm bối cảnh. Họ không ngại vất vả, lội suối băng rừng, qua các bản làng, những vùng sâu, xa của các tỉnh Thái Nguyên, Bắc Kạn, Tuyên Quang, Phú Thọ, Hưng Yên, Hà Nội để thực hiện bộ phim này. Hành trình tái hiện lịch sử đã mang đến cho mỗi thành viên đoàn phim những cảm xúc mãnh liệt, trân trọng quá khứ hào hùng của dân tộc, tự hào và tri ân sự hy sinh bi tráng của những liệt sĩ TNXP Đại đội 915.