Phát động thực hiện Đề án “Xóa nhà tạm, nhà dột nát”
Ngày 11/7, Ủy ban MTTQ tỉnh đã tổ chức lễ phát động triển khai thực hiện đề án “Xoá nhà tạm, nhà dột nát” cho hộ nghèo, hộ cận nghèo trên địa bàn tỉnh giai đoạn 2024 - 2025. Dự lễ phát động có đồng chí Dương Văn Tiến, Ủy viên BTV Tỉnh uỷ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; lãnh đạo HĐND, UBND tỉnh; đại diện các sở, ngành, đơn vị, địa phương, các đơn vị tài trợ; các hộ gia đình được nhận hỗ trợ thuộc Đề án.