[Infographic] Thái Nguyên: Sẵn sàng cho Lễ Giao nhận quân năm 2024
Năm 2024, Chính phủ đã giao chỉ tiêu tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ cho tỉnh Thái Nguyên tăng khoảng 5% so với năm 2023. Bằng sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị từ tỉnh đến cơ sở, đến thời điểm hiện tại, các thanh niên của tỉnh Thái Nguyên đã sẵn sàng lên đường nhập ngũ theo kế hoạch, trong số đó có hàng trăm người đã tình nguyện nhập ngũ.