Xem xét đề nghị chuyển đổi mục đích sử dụng đất của công dân – Hộp thư truyền hình 11/7/2024
Thời gian qua ông Hoàng Văn Đăng, ở Tổ dân phố Duyên Bắc, phường Tân Hương, thành phố Phổ Yên làm đơn gửi tới các cơ quan chức năng, chính quyền địa phương về việc thu hồi, bồi thường giải phóng mặt bằng đối với diện tích đất của gia đình ông tại dự án tuyến đường liên kết, kết nối các tỉnh Thái Nguyên - Bắc Giang - Vĩnh Phúc và dự án Khu tái định cư Tân Hương. Trong quá trình thực hiện việc bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng, chính quyền địa phương đã ký cam kết với gia đình về việc thực hiện các quy trình, thủ tục cho phép chuyển mục đích sử dụng đất nông nghiệp sang đất ở. Tuy nhiên, đến nay địa phương chưa thực hiện, gia đình mong muốn được chính quyền thành phố thực hiện việc chuyển đổi để gia đình yên tâm sinh sống.