Xây dựng văn hóa giao thông ngay từ lứa tuổi mầm non
Văn hóa giao thông là nền tảng để đảm bảo giao thông an toàn. Hiện nay, việc xây dựng văn hóa giao thông đã và đang được toàn xã hội quan tâm, trong đó có việc đưa giáo dục văn hóa giao thông vào trường học, ngay từ bậc học mầm non, giúp trẻ có những hiểu biết và kỹ năng cơ bản về an toàn giao thông, từ đó hình thành thói quen và ý thức tốt khi tham gia giao thông.