Tuổi trẻ TP Thái Nguyên hướng về Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Sinh thời, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn dành tình cảm đặc biệt, sự quan tâm, tin yêu, kỳ vọng vào Đoàn Thanh niên và thế hệ trẻ. Tổng Bí thư luôn khẳng định: Thanh niên là một bộ phận quan trọng của dân tộc, rường cột của quốc gia, và nhắn gửi tới thế hệ trẻ cả nước hai chữ “Tiên phong”. Trước sự ra đi của Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng, những ngày qua, tuổi trẻ TP Thái Nguyên đã có nhiều hoạt động ý nghĩa để tri ân, tưởng nhớ đến vị lãnh đạo tài ba của đất nước .