Thúc đẩy kết nối tiêu thụ, xuất khẩu nông sản
Ngày 30-11, Festival nông sản, OCOP, làng nghề gắn kết du lịch - Thái Nguyên 2023 đã được khai mạc tại Quảng trường Võ Nguyên Giáp. TP Thái Nguyên. Đây là sự kiện quảng bá, xúc tiến thương mại các sản phẩm nông nghiệp có quy mô lớn, lần đầu tiên được tổ chức tại tỉnh Thái Nguyên. Dự chương trình có các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy: Phạm Thái Hanh, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; Vũ Duy Hoàng, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; cùng các đồng chí Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND tỉnh, đại diện các sở, ngành, địa phương trong tỉnh; lãnh đạo một số tỉnh bạn, cùng đông đảo nhân dân, khách du lịch.