Thêm một di tích lịch sử được bảo tồn
Trên địa bàn xã Phúc Lương, huyện Đại Từ có 2 di tích được công nhận là di tích lịch sử cấp tỉnh từ năm 2013 đó là “Nơi ở và làm việc của đồng chí Tôn Đức Thắng và địa điểm Hội trường Tám mái, năm 1948” Trong đó, ngôi nhà từng là nơi ở và làm việc của Nguyên Chủ tịch nước Tôn Đức Thắng thuộc quyền sở hữu của gia đình ông Đào Văn Hiến. Với mong muốn làm giàu thêm di tích lịch sử của địa phương, gia đình đã hiến tặng ngôi nhà sàn cho Nhà nước để tôn tạo, bảo tồn.