Thành phố Phổ Yên với công tác đền ơn đáp nghĩa
Trong các cuộc kháng chiến, hàng chục nghìn người con của quê hương TP Phổ Yên đã lên đường chiến đấu bảo vệ Tổ quốc. Trong số họ, có nhiều người đã anh dũng hy sinh hoặc để lại một phần xương máu nơi chiến trường để giành độc lập, tự do cho dân tộc. Phát huy truyền thống “uống nước nhớ nguồn”, những năm qua, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân các dân tộc Phổ Yên luôn nỗ lực chăm lo cho người có công cả về vật chất và về tinh thần.