Thái Nguyên – sẵn sàng cho ngày hội giao nhận quân
Để chuẩn bị cho buổi lễ giao nhận quân năm 2024, trong thời gian quan công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ dã được tỉnh Thái Nguyên thực hiện chặt chẽ theo đúng quy định. Với nhiều cách làm sáng tạo, linh hoạt phù hợp với quy định thực tế tại mỗi địa phương. Công tác tuyển chọn công dân lên đường nhập ngũ không chỉ đảm bảo số lượng mà chất lượng tân binh tiếp tục được nâng cao. Những thanh niên ưu tú đang trong tâm thế háo hức sẵn sàng đem sức trẻ lên đường thực hiện nghia vụ bảo vệ tổ quốc.