Thái Nguyên – rác thải y tế được phân loại ngay từ cơ sở
Vấn đề xử lý chất thải y tế luôn là mối quan tâm của xã hội bởi có thể gây ảnh hưởng không nhỏ đến môi trường nếu không có biện pháp xử lý đúng cách. Trong những năm qua, ngành y tế tỉnh Thái Nguyên luôn quan tâm công tác quản lý, xử lý rác thải y tế nhằm bảo vệ môi trường, đảm bảo an toàn cho người bệnh, nhân viên y tế và cả cộng đồng dân cư.