Thái Nguyên hiện thực hóa chỉ đạo của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
80 năm tuổi đời và 57 năm tuổi Đảng, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã dành trọn cuộc đời vì nước vì dân. Sinh thời, Tổng Bí thư đã có khoảng thời gian gắn bó với vùng đất thủ đô gió ngàn. Từ thời thanh niên sôi nổi, cho đến khi nắm giữ những trọng trách quan trọng và là người lãnh đạo cao nhất của đất nước, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã nhiều lần thăm và làm việc với tỉnh Thái Nguyên. Qua những chuyến công tác tại Thái Nguyên, Tổng Bí thư luôn để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng mỗi người dân cùng những định hướng, chỉ đạo quan trọng, đã trở thành kim chỉ nam cho sự phát triển toàn diện và bền vững của tỉnh Thái Nguyên.