Phát huy hiệu quả triển khai bản đồ số thuế tại TP Phổ Yên
Thực hiện mục tiêu số hoá dữ liệu quốc gia về ngành Thuế, nhằm nâng cao hiệu quả quản lý hộ kinh doanh theo quy định của Luật quản lý thuế, giúp ngành Thuế quản lý người nộp thuế một cách trực quan, nắm bắt tốt địa bàn, chống thất thu ngân sách nhà nước, đồng thời công khai minh bạch thông tin trong công tác quản lý thuế. Chính vì vậy, Chi cục Thuế khu vực Phổ Yên – Phú Bình đã chỉ đạo các đội Thuế cơ sở bắt tay triển khai, bước đầu người dân đã tích cực hưởng ứng và phát huy hiệu quả trong quản lý thuế tại địa phương.