Nuôi cỏ dại, dưỡng vườn chè lành
Xem cỏ dại là kẻ thù và tận diệt cỏ dại đã trở thành một thói quen cố hữu của người làm nông. Thói quen này để lại những hệ lụy lâu dài cho nền sản xuất nông nghiệp. Tuy nhiên, hiện nay có những người nông dân thế hệ 4.0, đang muốn thay đổi quan niệm này. Họ mạnh dạn áp dụng lối canh tác truyền thống của ông bà xưa đó là nuôi cỏ dại để dưỡng đất, dưỡng vườn theo hướng thuận tự nhiên.