Nhiều học sinh chọn học nghề thay vì học đại học
Chọn học nghề hay học đại học là câu hỏi không dễ giải đáp cho các bậc phụ huynh và học sinh hiện nay. Trong khi nhiều người vẫn cho rằng học đại học là tấm bằng danh giá, giúp nâng giá trị bản thân và là cánh cửa bước vào tương lai thì thực tế cho thấy tỷ lệ thất nghiệp của sinh viên sau khi tốt nghiệp đại học đang gia tăng. Trước thực tế này, nhiều bạn trẻ đã chủ động lựa chọn học nghề thay vì học đại học.