Người tâm huyết gìn giữ văn hóa dân tộc Sán Dìu
Nhận thức sâu sắc về những giá trị văn hóa truyền thống, thời gian qua, người dân cũng như chính quyền các địa phương trong tỉnh đã cùng nhau gìn giữ, phát huy và lan tỏa những nét đẹp văn hóa của đồng bào các dân tộc. Trong đó có đóng góp không nhỏ của những người có uy tín. Bà Lê Thị Năm, xóm Thanh Trà, xã Sơn Cẩm, TP Thái Nguyên là một trong những người uy tín tiêu biểu ấy.