Ngôi trường của những chiến sĩ áo blouse trắng
Tự hào là ngôi trường đào tạo nên nhiều thế hệ thầy thuốc, y bác sĩ giỏi, trường Đại học Y-Dược, Đại học Thái Nguyên đã và đang trở thành cơ sở đào tạo uy tín không chỉ ở khu vực trung du miền núi phía Bắc mà còn có thương hiệu và danh tiếng trên cả nước, góp phần cùng với toàn ngành Y tế thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ chăm sóc sức khỏe cho Nhân dân.