Nâng cao hiệu quả trong phát triển và hỗ trợ doanh nghiệp
Môi trường đầu tư kinh doanh thuận lợi sẽ giúp các doanh nghiệp hoạt động ổn định và phát triển, thu hút nhiều nhà đầu tư mới gia nhập thị trường, đóng góp cho sự phát triển kinh tế-xã hội của đất nước cũng như nâng cao năng lực cạnh tranh quốc gia. Những năm gần đây, Thái Nguyên luôn được coi là điểm sáng trong thu hút đầu tư. Có được kết qủa này là nhờ những nỗ lực của cả hệ thống chính trị trong chỉ đạo điều hành, thực hiện đồng bộ các giải pháp hỗ trợ doanh nghiệp, trong đó chuyển đổi số, cải cách hành chính là một trong những điểm then chốt góp phần thu hút ngày càng nhiều doanh nghiệp đến đầu tư tại Thái Nguyên