Nâng cao cảnh giác với tội phạm lừa đảo công nghệ cao
Thời đại công nghệ số, cùng với sự phát triển vượt bậc của khoa học - công nghệ, các thủ đoạn của tội phạm công nghệ cao ngày càng trở nên đa dạng và tinh vi. Chúng thâm nhập vào đời sống dân sinh để lừa đảo dưới mọi hình thức, gây nên những hệ lụy khó lường cho xã hội. Khi phát hiện và cảnh giác với hình thức này thì ngay lập tức xuất hiện hàng loạt những chiêu trò mới. Điều đáng lo ngại là loại tội phạm này ngày càng hoạt động có tổ chức, dàn dựng theo kịch bản khiến cho nạn nhân khó lòng thoát khỏi cái bẫy mà chúng đã giăng sẵn. Câu chuyện xảy ra với một nạn nhân cư trú ở thành phố Thái Nguyên sau đây hy vọng giúp cho mỗi người dân nâng cao hơn nữa tinh thần cảnh giác hơn nữa đối với loại tội phạm nguy hiểm này.