Mùa đông ở trại ngựa Bá Vân
Từ những năm 60 của thế kỷ trước, Trại ngựa Bá Vân, tên thường gọi của Trung tâm Nghiên cứu và Phát triển chăn nuôi miền núi, thuộc xã Bá Xuyên, TP. Sông Công là nơi có nhiệm vụ bảo tồn nguồn gen ngựa Việt quý hiếm. Đây cũng là “lò” sản xuất và huấn luyện ngựa đua đầu tiên và lâu đời nhất ở Việt Nam. Những năm gần đây, Trại ngựa Bá Vân đã mở cửa đón du khách với các chương trình du lịch trải nghiệm phong phú, thú vị như đang du ngoạn trên thảo nguyên nhất là khi mùa đông về.