Lãnh đạo tỉnh tiếp và làm việc với đoàn công tác TP Kawasaki, tỉnh Kanagawa (Nhật Bản)
Chiều 12/4, đồng chí Nguyễn Thanh Hải - Uỷ viên BCH TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đai biểu Quốc hội tỉnh đã tiếp và làm việc với đoàn công tác của TP Kawasaki, tỉnh Kanagawa (Nhật Bản) và các nhà đầu tư, do ông Norio Aoki thị trưởng Hội đồng Thành phố làm trưởng đoàn, đến tìm hiểu cơ hội hợp tác và đầu tư tại Thái Nguyên.Tham dự buổi làm việc có đồng chí Đặng Xuân Trưởng - Uỷ viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch TT UBND tỉnh và đại diện các sở, ngành, địa phương liên quan.