Gieo chữ vùng cao
Những năm gần đây, sự lan tỏa của các hoạt động tặng sách cho học sinh tại các khu vực nông thôn, vùng cao đã không chỉ giúp khắc phục tình trạng thiếu sách mà còn là điều kiện phát triển văn hóa đọc, giúp các em làm giàu tâm hồn, nuôi dưỡng tri thức, say mê học tập…Cũng với mong muốn mang tri thức và lan tỏa những giá trị tốt đẹp, Tân Việt Books đã tổ chức trao tặng cho các trường học vùng sâu, vùng xa những công cụ dạy và học tốt nhất, để các em học sinh thêm vững bước tới trường. Chuyến xe “gieo chữ” vừa dừng chân tại trường Tiểu học số 1 Nam Hòa , huyện Đồng Hỷ và trao tặng nhều sách vở cho cô và trò của ngôi trường này.