Để trẻ hiểu hơn về Tết Hàn thực
Tết Hàn Thực diễn ra vào ngày mùng 3 tháng 3 âm lịch hằng năm, người Việt thường có tục lệ dâng lên tổ tiên món bánh trôi, bánh chay. Đây không chỉ là một nét đẹp văn hóa truyền thống mà còn là nét đẹp trong nghệ thuật ẩm thực. Để giáo dục cho trẻ em về ý nghĩa của ngày Tết Hàn Thực cũng như mang lại niềm vui, hứng khởi khi học, vừa qua tại nhiều trường mầm non trên địa bàn tỉnh đã tổ chức hoạt động trải nghiệm cho trẻ làm bánh trôi, bánh chay.