Đẩy mạnh chuyển đổi số trong các hoạt động của đoàn thanh niên
Hưởng ứng "Năm chuyển đổi số các hoạt động của Đoàn" và cụ thể hóa Nghị quyết số 01 về chuyển đổi số của tỉnh, các cấp bộ Đoàn trên địa bàn tỉnh đã đẩy mạnh ứng dụng chuyển đổi số trong các chương trình, hoạt động, từ đó góp phần nâng cao chất lượng và hiệu quả công tác Đoàn. Thành Đoàn Thái Nguyên là một trong những đơn vị tiên phong và xung kích trong phong trào này.