Chợ 4.0 lan tỏa mọi vùng quê
Vừa qua, UBND huyện Võ Nhai tổ chức ra mắt mô hình Chợ 4.0 - Chợ thanh toán không dùng tiền mặt tại chợ Đình Cả. Đây là mô hình Chợ 4.0 đầu tiên trên địa bàn huyện. Mô hình nhằm thúc đẩy hoạt động chuyển đổi số và ứng dụng thanh toán không dùng tiền mặt tại các chợ trên địa bàn; tạo điều kiện để người tiêu dùng trải nghiệm, tiếp cận với các phương thức thanh toán hiện đại, thúc đẩy hoạt động kinh tế số.