Bóng bàn Thái Nguyên ghi dấu đậm nét tại Hội khỏe Phù Đổng (HKPĐ) toàn quốc lần thứ X, khu vực 2
Sau những ngày tranh tài nhiệt tình, sôi nổi, đầy kịch tính, nội dung môn bóng bàn tại Hội khỏe Phù Đổng (HKPĐ) toàn quốc lần thứ X, năm 2024 khu vực 2 đã khép lại nhưng dư âm về những khoảnh khắc nỗ lực của các vận động viên nhí. Giải đấu lần này, các VĐV của Đoàn Thái Nguyên đã xuất sắc giành được 2 Huy chương Vàng và 5 Huy chương Đồng. Đây là thành tích tốt nhất của bóng bàn Thái Nguyên trong các lần tham gia HKPĐ toàn quốc.