Ấm áp "nghĩa tình đồng đội"
Trải qua những tháng năm gian khổ nơi chiến trường, trở về đời thường, các thế hệ cựu chiến binh đều tuổi cao sức yếu, nhiều người gặp khó khăn trong cuộc sống. Bằng sự quan tâm của các cấp, các ngành, tinh thần “tương thân, tương ái” của đồng chí, đồng đội, thời gian qua, Hội cựu chiến binh tỉnh Thái Nguyên đã hỗ trợ xây dựng nhiều căn nhà “ Nghĩa tình đồng đội”, góp phần tiếp thêm động lực giúp những cựu chiến binh vươn lên ổn định cuộc sống.