Trường Sa - cảm xúc thiêng liêng tự hào
TNTV - Đến với quần đảo Trường Sa, cảm nhận đầu tiên của mỗi người đó chính là sự vinh dự, tự hào khi được đặt chân đến phần lãnh thổ thiêng liêng – phần máu thịt không thể tách rời của Tổ quốc cuối biển Đông. Được tham dự lễ chào cờ trên đảo, thăm những ngôi chùa, trường học, bệnh xá được tận mắt thấy sự “thay da đổi thịt” về mọi mặt ở các đảo chìm, đảo nổi càng hiểu hơn tinh thần, ý chí quyết tâm, đoàn kết, kiên cường và sức sống mãnh liệt ở mảnh đất thiêng liêng đầy gian khó này.