Trao tiền cứu trợ cho gia đình có con bị chết do tai nạn sập hầm lò
TNTV - Chiều ngày 15/4, Ủy ban MTTQ TP. Phổ Yên tổ chức đến thăm và trao tiền cứu trợ của Ủy ban MTTQ tỉnh Thái Nguyên cho gia đình bà Hà Thị Mai, ở tổ dân phố Hảo Sơn 2, phường Tiên Phong. Bà Hà Thị Mai, sinh năm 1971 là mẹ đẻ của anh Tạ Văn Nhâm, sinh năm 1990 bị chết do sự cố tai nạn sập hầm lò khai thác than tại thành phố Cẩm Phả, tỉnh Quảng Ninh ngày 2/4/2024. Được biết, anh Nhâm hiện có 1 vợ và 2 con nhỏ đang ăn học. Tại gia đình, lãnh đạo Ủy ban MTTQ thành phố đã trao số tiền 7,2 triệu đồng (được trích từ Quỹ cứu trợ tỉnh Thái Nguyên) cho gia đình bà Mai, đồng thời chia sẻ, động viên gia đình bớt đau thương, tiếp tục vượt qua khó khăn và sớm ổn định cuộc sống./.