![Trao tặng quà cho học sinh điểm trường Lũng Hoài, Võ Nhai Trao tặng quà cho học sinh điểm trường Lũng Hoài, Võ Nhai](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2023/092023/26/23/trung-thu-520230926232919.jpg?rt=20230926233816) |
Rất nhiều phần quà và tình cảm được dành tặng cho các em học sinh điểm trường Lũng Hoài, Trường Tiểu học Thượng Nung, huyện Võ Nhai. |
Tại đây, Đoàn đã trao tặng 1 tấn gạo và nhiều phần quà như: bàn, ghế, nồi cơm điện… phục vụ cho việc ăn bán trú và học tập. Tổng giá trị các phần quà gần 40 triệu đồng. Cũng tại chương trình, nhiều hoạt động văn hóa, văn nghệ, vui trung thu với các em học sinh tại điểm trường cũng được tổ chức. Đây là một trong những hoạt động thuộc dự án từ thiện “Hạt gạo nghĩa tình - Trung thu yêu thương” do Trường THPT Chuyên phát động và triển khai, nhằm kết nối yêu thương, động viên tinh thần hiếu học của các em học sinh các xã vùng cao, vùng sâu, vùng xa của tỉnh Thái Nguyên./.