Tại chùa Phù Liễn, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Thái Nguyên tổ chức Lễ cầu nguyện Quốc thái dân an và cầu siêu anh linh Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Đông đảo người dân, phật tử Thái Nguyên bày tỏ ước nguyện về thế giới hòa bình, quốc gia hưng thịnh. Đặc biệt, bày tỏ lòng kính trọng, niềm tiếc thương vô hạn và sự biết ơn công lao của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng cho sự nghiệp cách mạng của Đảng, Nhà nước và dân tộc.
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/120240725131457.webp?rt=202407260422) |
Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Thái Nguyên tổ chức Lễ cầu siêu anh linh Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452928105-1014977723562410-9214698833856546151-n20240725130814.webp?rt=202407260422) |
Đông đảo phật tử tham dự Lễ cầu siêu anh linh Tổng Bí thư. |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452921787-1014977506895765-1972639410127527624-n20240725132615.webp?rt=202407260422) |
Dâng hương tưởng niệm Tổng Bí thư. |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452920960-1014977763562406-3384803521859218437-n20240725130753.webp?rt=202407260422) |
Người dân không khỏi xúc động tại Lễ cầu siêu anh linh Tổng Bí thư. |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452824204-1014977793562403-2199040795952633817-n20240725130736.webp?rt=202407260422) |
Chị Vũ Thị Hiền, tổ 9, phường Hoàng Văn Thụ, TP. Thái Nguyên nghẹn ngào: "Tôi cảm thấy biết ơn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng vì những việc ông đã làm, giúp cho chúng tôi thêm yêu Tổ quốc mình". |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452921351-1014977640229085-830725127027583400-n20240725130756.webp?rt=202407260422) |
Gia đình ông Nguyễn Văn Thành, tổ 12, phường Túc Duyên, thành phố Thái Nguyên xúc động dõi theo Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ sáng sớm. |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452908916-1014977726895743-8221590325455725027-n20240725130750.webp?rt=202407260422) |
Xúc động, tiếc nuối trước sự ra đi của Tổng Bí thư. |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452675180-1014977746895741-3175911446874134400-n20240725130727.webp?rt=202407260422) |
Chăm chú dõi theo Lễ viếng Tổng Bí thư. |
![Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng Người dân Thái Nguyên: Bày tỏ lòng kính trọng và thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/072024/25/13/452852100-1014995640227285-2346830785276185513-n20240725130742.webp?rt=202407260422) |
Bà Nguyễn Thị Loan chia sẻ: "Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng là người có tâm, có tầm. Ông đã dành cả cuộc đời mình vì nước, vì dân cho tới phút giây cuối cùng. Nhìn những hình ảnh giản dị của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng làm chúng tôi thêm yêu quý, trân trọng ông. Hôm nay truyền hình trực tiếp Lễ tang, từ sớm tôi đã dõi theo để tiễn biệt Tổng Bí thư lần cuối". |